Leave Your Message
Ƙirƙirar kayan haɓakawa don ingantattun tanderun ferrosilicon
Rukunin Labarai
    Fitattun Labarai

    Ƙirƙirar kayan haɓakawa don ingantattun tanderun ferrosilicon

    2024-05-17

    Hoton WeChat_20240318112102.jpg

    Ferrosilicon tanda ya fi samar da ferrosilicon, ferromanganese, ferrochromium, ferrotungsten, da silicon-manganese gami. Hanyar samar da ita ita ce ci gaba da ciyarwa da kuma bugun ƙarfe na ƙarfe. Tanderun lantarki ne na masana'antu wanda ke ci gaba da aiki.


    Ferrosilicon tanderu nau'in murhun wuta ne mai yawan kuzari, wanda zai iya rage yawan kuzari da haɓaka fitarwa, ta yadda za a iya amfani da rayuwar tander na dogon lokaci. Ta wannan hanyar ne kawai za a iya rage farashin samarwa da sharar gida mai gurbata muhalli. Mai zuwa yana gabatar da yanayin zafi daban-daban na murhun ferrosilicon. Yin amfani da kayan haɓakawa na kayan daban-daban don tunani ne kawai.


    New abu preheating yankin: The uppermost Layer ne game da 500mm, tare da zazzabi na 500 ℃-1000 ℃, high-zazzabi airflow, electrode conduction zafi, konewa na surface cajin, da kuma cajin rarraba halin yanzu juriya zafi. Yanayin zafin jiki na wannan bangare ya bambanta, kuma an yi shi da tubalin yumbu.


    Yankin Preheating: Bayan ruwan ya ƙafe, cajin zai koma ƙasa sannu a hankali kuma ya sami sauye-sauye na farko a cikin nau'in crystal na silica a yankin preheating, faɗaɗa cikin girma, sannan fashe ko fashe. Yanayin zafin jiki a wannan sashe yana kusa da 1300 ° C. Gina tare da manyan tubalin alumina.


    Wurin da aka zana: Shi ne harsashi mai ƙyalli. Zazzabi yana tsakanin 1500 ℃ da 1700 ℃. Ana samar da siliki mai ruwa da ƙarfe kuma ana ɗigowa cikin ruwan narkakkar. Ƙwararren wutar lantarki da iskar gas na kayan tanderun ba su da kyau. Ya kamata a karye tubalan don dawo da iskar gas da ƙara juriya. Yanayin zafi a wannan yanki yana da girma. Mai lalacewa sosai. An gina shi da carbon semi-graphitic - tubalin siliconized carbonized.


    Yankin Ragewa: Babban adadi na yankuna masu ɗaukar sinadarai masu tsanani. Zazzabi na yankin crucible yana tsakanin 1750 ° C da 2000 ° C. Ƙananan ɓangaren an haɗa shi da rami na baka kuma an fi amfani dashi don bazuwar SIC, tsararrun ferrosilicon, amsawar ruwa Si2O tare da C da Si, da dai sauransu. Dole ne a gina wuraren zafi mai zafi tare da tubalin carbon gasashe na Semi-graphite. .


    Yankin Arc: A cikin rami a kasan lantarki, zafin jiki yana sama da 2000 ° C. Yanayin zafin jiki a cikin wannan yanki shine mafi girman yanayin zafin jiki a cikin dukan tanderun da kuma tushen mafi girman yawan zafin jiki a cikin dukan jikin tanderun. Don haka, lokacin da aka shigar da wutar lantarki a hankali, babban yanayin zafin jiki yana motsawa zuwa sama, kuma zafin ƙasan tanderun ƙasan tanderun ba a cika fitar da shi ba, yana kafa ƙasan tanderun ƙarya, yana haifar da ramin famfo zuwa sama. Wani gindin murhu na ƙarya yana da wasu fa'idodi don kariyar tanderun. Gabaɗaya magana, zurfin shigar da lantarki yana da alaƙa da diamita na lantarki. Ya kamata a kiyaye zurfin shigar gaba ɗaya a 400mm-500mm daga ƙasan tanderun. Wannan bangare yana da mafi girman zafin jiki kuma an gina shi da gasasshen gasasshen gasasshen gawawwaki.

    Kwancen dindindin an yi shi da tubalin phosphate ko tubalin yumbu. Ana iya jefa ƙofar tanderun da simintin corundum ko an riga an shimfiɗa shi da tubalin carbide na silicon.


    A takaice, bisa ga girman, zafin jiki, da digiri na lalata tanderun ferrosilicon, dacewa, abokantaka da muhalli, da kuma kayan daban-daban na tubalin da za a iya cirewa da siminti ya kamata a zaɓi don rufi.